Jagoran Kwararrun Ma'aikacin Gida don Shukewa

Tunani na ƙirar kayan aikin yankan na musamman na iya fitowa nan da nan bayan da mutum na farko ya yanke shukar da gangan.Kusan shekaru 2,000 da suka shige, wani ɗan Roma mai suna Columella ya rubuta game da vinitoria falx, kayan aikin yankan inabi mai ayyuka daban-daban guda shida.
Ban taba ganin kayan aikin noma guda ɗaya yana yin abubuwa shida daban-daban ba.Dangane da shuke-shuke da burin aikin lambu, ƙila ba za ku buƙaci kayan aikin rabin dozin iri-iri ba.Amma duk wanda ya shuka tsiro mai yiwuwa yana buƙatar kayan aikin yankan aƙalla ɗaya.
Yi tunani game da abin da kuke yanke don kayan aiki ya zama daidai girman yanke.Masu lambu da yawa suna ƙoƙarin yin amfani da pruns na hannu don datsa rassan da suke da kauri sosai don yanke yadda ya kamata da wannan kayan aiki.Yin amfani da kayan aikin da ba daidai ba na iya yin datsewa da wahala, idan ba zai yiwu ba, kuma ya bar kututturen kututture wanda ya sa shuka ya zama kamar an watsar da shi.Hakanan zai iya lalata kayan aiki.
Idan ina da kayan aikin yanka guda ɗaya kawai, zai yiwu ya zama almakashi guda biyu tare da abin hannu (abin da Burtaniya ke kira pruner) wanda za a iya amfani da shi don yanke mai tushe kusan rabin inci a diamita.Ƙarshen aiki na shears na hannu yana da maƙarƙashiya ko maƙarƙashiya.Lokacin amfani da almakashi tare da maƙarƙashiya, kaifi mai kaifi yana tsayawa a gefen lebur na kishiyar ruwan.An yi gefuna masu lebur da ƙarfe mai laushi don kada su dushe kishiyar gefuna masu kaifi.Sabanin haka, almakashi na kewaye suna aiki kamar almakashi, tare da kaifi biyu suna zamewa da juna.
Gabaɗaya shears ɗin anvil sun fi rahusa fiye da shingen shinge kuma ana nuna bambancin farashin a yanke na ƙarshe!Sau da yawa ƙwayar maƙarƙashiya tana murƙushe ɓangaren tushe a ƙarshen yanke.Idan igiyoyin biyu ba su dace da juna daidai ba, yanke na ƙarshe ba zai cika ba kuma zaren haushi zai rataye a kan yanke yanke.Faɗin, lebur ɗin kuma yana sa kayan aiki da wahala su dace da ƙasan sandar da ake cirewa.
Abun almakashi kayan aiki ne mai matukar amfani.A koyaushe ina duba yuwuwar 'yan takara don nauyi, siffar hannu da ma'auni kafin zabar ɗan takara.Kuna iya siyan almakashi na musamman don ƙananan yara ko hagu.Dubi idan yana da sauƙi a kaifafa ruwan wukake a kan takamaiman nau'i-nau'i na hannu;wasu suna da ruwan wukake masu canzawa.
To, bari mu ci gaba zuwa taken.Ina yin ƙwanƙwasa da yawa kuma ina da nau'ikan kayan aiki iri-iri, gami da nau'ikan juzu'in hannu.Na fi so na almakashi guda uku masu hannuwa, duk suna rataye a kan wani tarkace kusa da ƙofar lambun.(Me ya sa kayan kida da yawa? Na tattara su lokacin da nake rubuta littafin The Littafin Oruninga.
Abubuwan da na fi so na hannu sune almakashi na ARS.Sannan akwai almakashina na Felco don yankan nauyi da almakashi na Pica, almakashi mara nauyi da nake yawan jefawa a cikin aljihuna na baya idan na fita cikin lambun, koda kuwa ban yi shirin yanke wani abu ba.
Don yanke rassan sama da rabin inci a diamita da kusan inci da rabi a diamita, kuna buƙatar almakashi.Wannan kayan aiki da gaske iri ɗaya ne da shears ɗin hannu, sai dai ruwan wukake sun fi nauyi kuma hannayen sun fi tsayi ƙafa da yawa.Kamar yadda yake tare da shears na hannu, ƙarshen aiki na secateurs na iya zama maƙarƙashiya ko kewaye.Dogayen hannaye na loppers suna aiki azaman abin amfani don yanke waɗannan manyan masu tushe kuma su ba ni damar isa gindin ciyawar fure ko guzberi ba tare da an kai ni hari da ƙaya ba.
Wasu loppers da shears na hannu suna da kayan aiki ko ratchet don ƙarin ikon yanke.Ina son ƙarin ikon yanke na Fiskars loppers, kayan aikin da na fi so na wannan nau'in.
Idan buƙatar yankan wuta ta zarce abin da shears ɗin lambuna zai iya bayarwa, sai in je rumbuna in kama abin gani na lambu.Ba kamar tsinken itace ba, an tsara haƙoran haƙoran yanka don yin aiki akan sabon itace ba tare da toshewa ba ko mannewa.Mafi kyawun abin da ake kira ruwan wukake na Jafananci (wani lokaci ana kiransa "turbo", "farawa uku" ko "marasa ƙarfi"), waɗanda ke yanke sauri da tsabta.Dukansu sun zo da girma dabam dabam, daga waɗanda suke ninkewa don dacewa da kyau a cikin aljihun baya zuwa waɗanda za a iya ɗauka a cikin bel ɗin bel.
Ba za mu iya barin batu na lambun saws ba tare da ambaton chainsaws ba, kayan aiki mai amfani amma mai haɗari.Wadannan injinan man fetur ko lantarki na iya yanke manyan gabobin mutane ko bishiyoyi da sauri.Idan kawai kuna buƙatar datsa bayan gida mai cike da tsire-tsire, chainsaw ya wuce kima.Idan girman yankanku ya faɗi irin wannan kayan aiki, hayar ɗaya, ko mafi kyau tukuna, ɗauki ƙwararren da ke da chainsaw ya yi muku.
Kwarewa tare da chainsaw ya haifar da girmamawa ga wannan kayan aiki mai fa'ida amma mai haɗari.Idan kun ji kamar kuna buƙatar chainsaw, sami wanda ya dace da girman itacen da kuke yankewa.Lokacin da kuka yi, kuma ku sayi gilashin guda biyu, belun kunne, da sandunan gwiwa.
Idan kuna da shinge na yau da kullun, kuna buƙatar shinge shinge don kiyaye su tsabta.Gilashin hannu yana kama da nau'i-nau'i na ƙaƙƙarfan shears kuma sun dace da ƙananan shinge.Don manyan shinge ko yanke da sauri, zaɓi shears na lantarki tare da madaidaiciya mai tushe da igiyoyin motsi waɗanda ke yin manufa iri ɗaya da shears na hannu.
Ina da dogon shinge na sirri, wani shingen apple, shingen katako, da wasu nau'ikan yew guda biyu, don haka ina amfani da shears na lantarki.Masu shinge shinge masu ƙarfin baturi suna sa aikin ya yi daɗi sosai don ƙarfafa ni zuwa ga yankan tsire-tsire.
A cikin ƙarnuka da yawa, an ƙirƙira kayan aikin yanka da yawa don dalilai na musamman.Misalai sun haɗa da ƙugiya masu tono itacen inabi, da silinda mai nuni don yanke harben strawberry, da shingen shinge mai ƙarfin baturi waɗanda nake da kuma amfani da su don isa saman shinge masu tsayi.
Daga cikin ƙwararrun kayan aikin da ake da su, ba zan ba da shawarar yin amfani da babban chainsaw na reshe ba.Tsawon sarƙoƙi ne kawai tare da igiya a kowane ƙarshen.Kuna jefa na'urar a kan babban reshe, kama ƙarshen kowace igiya, sanya sarkar hakori a tsakiyar reshen, sannan ku ja igiyoyin a madadin.Sakamakon zai iya zama bala'i, kuma a cikin mafi munin yanayi, gaɓoɓin gaɓoɓin na iya faɗo a kan ku yayin da yake yaga dogon ɓangarorin haushi daga gangar jikin.
Shears na sandar igiya hanya ce mafi wayo don magance dogon rassan.A haɗe da ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa akwai ƙwanƙolin yankan da kuma tsintsiya, kuma da zaran na kawo kayan aiki ta bishiyar zuwa reshe, zan iya zaɓar hanyar yankan.Igiyar tana kunna igiyoyin yankan, yana ba da damar kayan aiki suyi aiki iri ɗaya kamar juzu'in hannu, sai dai yana tafiya da yawa ƙafa sama da bishiyar.Ƙaƙwalwar igiya kayan aiki ne mai amfani, ko da yake ba kamar yadda ya dace ba kamar 6-in-1 innabi pruner daga Columella.
Sabon mai ba da gudummawar Paltz Lee Reich shine marubucin The Pruning Book, Grassless Lambu, da sauran littattafai, kuma mai ba da shawara kan aikin lambu wanda ya ƙware wajen girma 'ya'yan itatuwa, kayan lambu, da goro.Yana gudanar da bita a gonarsa ta New Paltz.Don ƙarin bayani, da fatan za a ziyarci www.lereich.com.


Lokacin aikawa: Yuli-24-2023
  • wechat
  • wechat